12E forum
I love 12E
12E forum
I love 12E
12E forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12E forum

Nơi kết nối cộng đồng 12E-THPT Đoan Hùng-Phú Thọ(2003-2006)

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
http://eyeu.tk/

Gởi người con gái tôi yêu! Moz-screenshot-3Gởi người con gái tôi yêu! Moz-screenshot-2
Thống kê
Trợ giúp

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» “Sống khỏe” nhờ nghề công nghệ cao
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeTue Jan 21, 2014 2:01 am by thuonghuyen

» Tư vấn mùa thi: Bí quyết chọn ngành nghề phù hợp
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeTue Jan 21, 2014 1:59 am by thuonghuyen

» Teen thời @ ôn thi đại học như thế nào?
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeWed Jan 15, 2014 12:58 am by thuonghuyen

» Sửa chữa Smartphone – nghề thời thượng
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeWed Jan 15, 2014 12:57 am by thuonghuyen

» những bài thơ nói về tình bạn
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeThu Mar 14, 2013 9:11 am by hoainamlahai2

» Gallery Ảnh thành viên ....Girl xinh - boy kute...he'he'(cập nhật liên tục)
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeThu Nov 22, 2012 8:47 pm by vinhxu95

» DANH SÁCH LỚP
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeSat Nov 10, 2012 6:48 am by linhhonghoa

» hanh phuc nho nhoi
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeThu Oct 25, 2012 8:18 am by nguyendaominh

» THÔNG BÁO HOT: E YÊU CHUYỂN SANG DÙNG FACEBOOK
Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeTue Oct 23, 2012 10:31 am by Admin

Most active topic starters
Admin
Gởi người con gái tôi yêu! Long_l10Gởi người con gái tôi yêu! Long_l10Gởi người con gái tôi yêu! Long_l10 
daoleminhduc
Gởi người con gái tôi yêu! Long_l10Gởi người con gái tôi yêu! Long_l10Gởi người con gái tôi yêu! Long_l10 
trantrongvinh
vitbau1988
LanSmile
onlink
duhoc247
aivan_love...$$$
Lá Ngọc Cành Vàng
qcmuvn
Most active topics
Gallery Ảnh thành viên ....Girl xinh - boy kute...he'he'(cập nhật liên tục)
DANH SÁCH LỚP
Ảnh của Va^N nè!!!
ảnh của Thanh!
Những tin tức liên quan tới thành viên 12e
HỌP LỚP ĐÊ!!!
Love 12 E!!!!!!!!!!!!!!!
Hajzz...đã đj qua rồj...
MUSIC - RELAX VỚI ÂM NHẠC
anh cua vinh ne
Mp3
http://eyeu.tk/

Gởi người con gái tôi yêu!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
daoleminhduc
Đồng sự tốt
Đồng sự tốt
daoleminhduc

Gởi người con gái tôi yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gởi người con gái tôi yêu!   Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeSun Apr 18, 2010 10:43 am

Gởi người con gái tôi yêu! Tinh-yeu

Giờ này em còn thức đấy hay đã ngủ rồi !

Em có biết chăng cho lòng tôi ? Em có biết rằng tôi vui biết nhường nào khi tôi được đón nhận những dòng thư do em viết , được gọi tên em giữa đêm khuya vắng lặng như thế này kô ? Ngoài trang giấy trắng đơn phương này ra và cây bút , tôi chỉ biết nguyện cầu chúc cho em uôn hạnh phúc , luôn yêu đời , trẻ trung và sẽ thành công trên đường đời .

Kô biết giờ này em đang làm gì nhỉ ? Em đâu biết rằng hằng đêm , tôi luôn nhớ về em , về những lần gặp em trong quán NET , về nụ cười rạng rở trên đôi môi của em . Đó là niềm an ủi cho cuộc sống , công việc và cả học tập của tôi . Và có lẻ em cũng kô biết rằng giờ đây tôi phải ngồi âm thầm trước bóng đêm đen tối và đầy cô đơn để nhìn lại những kỉ niệm , mà dường như đối với em thì nó đã lùi dần vào dĩ vãng , trở thành một kỉ niệm nhạt nhòa .

Khi mà giờ đây tôi không còn đủ dũng khí để bước tiếp con đường mà tôi đã chọn , một con đường mà nhiều người cho đó là 1 sự sai lầm . Khi tôi kịp nhận ra tất cả những tình cảm tôi dành cho em đã bay vào hư không , nó không còn đọng trong tim em một giọt tình nào cả , dù chỉ là giọt nhỏ như hạt bụi . Có lẽ thật vậy , tình cảm tôi dành cho em chỉ là một sự sai lầm . Sai lầm không bởi vì tôi đã yêu em , mà bởi lẻ cách tôi đã yêu em . Đáng lẻ ra tôi không nên thổ lộ tình cảm của tôi cho em biết , mà chỉ nên chôn giấu nó trong tim như một bí mật của cuộc đời tôi .

Tôi cứ miễn tưởng rằng tôi ra sức chinh phục trái tim em , để nó thuộc về tôi mãi mãi . Như thế thì tôi sẽ có thể làm tất cả để em cảm thấy hạnh phúc , để em cảm nhận được nhịp đập của trái tim tôi , để tôi mang lại cho em những niềm hạnh phúc nhất trần gian , để rồi tôi đưa em đến thiên đường tình yêu .

Nhưng không , không phải thế em ơi ! Tôi đã không hề mang lại được niềm hạnh phúc mà tôi nghỉ cho em , mà dường như chỉ là sụ phiền toái , nổi thất vọng , nhưng thoáng u hoài trong hồn em . Mà ngược lại , chính em , em mới là người mang lại hạnh phúc cho tôi .

Còn tôi , tôi chỉ là một kẻ si tình , si tình đến " cuồng điên " mà người ta gọi là " điên rồ " với những giấc mơ " hoang tưởng " .

Dẫu rằng cũng đã đến phút cuối , nhưng tôi vẫn muốn nói với em , một lời nói mà đáng lẻ ra tôi phải nói với em từ lâu rồi , một lời nói mà bất cứ thằng đàn ông nào cũng có thể nói ra một cách dể dàng với người phụ nữ mà họ yêu thương . Nhưng sao em ơi , đối với tôi thì đó là một việc hết sức khó khăn , tôi chỉ có thể cầm bút ghi ra mà thôi , có lẻ bởi vì mổi lần đối dịên với em , là mổi lần tôi rung lẩy bẩy , trái tim như muốn rơi ra khỏi lồng ngực . Đó là :
" Tôi đã rất yêu em , yêu ngay từ lần đầu gặp em trong lớp học thêm ấy cơ . Nhưng tôi không thể làm gì hơn , tôi chỉ biết chúc em sẽ sống thật hạnh phúc , những hạnh phúc mà em mơ ước . "

Mai sau dù có bao giờ , dù cho sông cạn đá mòn , dù cho cuộc đời có thay trăng đổi đen , nhưng tôi chỉ xin được mang hình bóng em theo trong tim đến suốt phần đời còn lại . Và em hãy xem như quá khứ ấy chỉ là niềm hạnh phúc đơn sơ của tôi , và niềm mơ ước của em chính là hạnh phúc của tôi .Hãy xem như tôi chưa bao giờ hiện hữu trong tim em , trong tâm hồn em .

Thôi cũng đã đến lúc chia xa , có buổi tiệc nào mà kô đến hồi kết thúc cơ chứ , có con đường nào mà kô đến ngỏ cụt . Và giờ đây tôi đang đứng trước ngỏ cụt của con đường mà tôi đã chọn , nhưng tôi sẽ ngoáy lại phía sau , để được nhìn thấy em được sống hạnh phúc , để nhìn những chặng đường mà tôi đã qua , đã xa , nhìn lại em , nhìn lại chính mình . Nhưng dù là ở nơi cuối đường , nhưng tôi sẽ luôn cầu nguyện cho em sống một cuộc sống mà như em thường mơ ước !
http://trasua.forumvi.net
trantrongvinh
VIP 12E
VIP 12E
trantrongvinh

Gởi người con gái tôi yêu! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Gởi người con gái tôi yêu!   Gởi người con gái tôi yêu! I_icon_minitimeMon Apr 19, 2010 12:43 am

Sắc đỏ, khởi đầu và kết thúc của tình yêu

Tình yêu và sắc đỏ

Tình yêu, món quà tuyệt vời mà tạo hoá dành cho loài người. Tình yêu mang đến cảm xúc thăng hoa trong cuộc sống, mang con cái đến gần cha mẹ, mang anh chị đến gần những đứa em, mang lại tình bằng hữu giữa người với người. Và hơn thế nữa, tình yêu mang những chàng trai cô gái đến gần bên nhau để cuộc sống mới ươm mầm.

Nhưng dù là tình yêu gia đình, tình yêu cuộc sống hay tình yêu lứa đôi; thì khái niệm “tình yêu” vẫn cần đến niềm đam mê, đến sắc đỏ nồng nàn để thêm trọn vẹn.
Tình yêu có màu đỏ, vì tình yêu khởi xuất từ trái tim, và khởi xuất từ ngọn lửa bỏng cháy trong tâm hồn mỗi người. Cũng vì lẽ dó, sắc đỏ cứ quyện hoà trong tình yêu ngay từ khi bắt đầu và cùng nhịp bước cho đến khi kết thúc. Tình yêu mang sắc đỏ bởi đó là màu của sự đam mê, quyến rũ, của tình yêu thương vô hạn.

Sắc đỏ lôi cuốn đưa tình yêu vượt qua những rào cản ban đầu của sự “ngượng ngùng” hay “rụt rè”. Và rồi dần dần, sắc đỏ chuyển thành niềm đam mê mãnh liệt để “nhân” yêu thương lên nhiều lần . Đam mê đưa tình yêu trỗi dậy vượt trên mọi cung bậc cảm xúc, để tình yêu đi hết quãng đường của mình với một kết thúc thật đẹp. Đam mê thổi bùng ngọn lửa tình yêu để “sẵn sàng trải qua những quãng ngắt bão hoà hay nhàm chán, để tình yêu luôn ấm áp vẹn tròn.
Click here to view full size

Như thế, màu đỏ sẽ là màu “đậm” và “đặc” nhất của tình yêu, vì nó luôn cần có và song hành trong mỗi cung bậc cảm xúc của tình yêu.

Tình yêu và cá tính đỏ

Bạn nghĩ gì về một cá tính đỏ? Phải chăng đó là tâm hồn của một chàng trai hay cô gái với chút nổi loạn, phá cách nhưng say mê và luôn hết mình? Và tình yêu của họ cũng thế, cũng rực lửa đam mê và bùng cháy mạnh mẽ. Khi yêu, những người mang cá tính đỏ thường thể hiện sự thăng hoa một cách bộc trực. Với họ, yêu là yêu hết mình, là sống trọn vẹn từng giây phút của tình yêu. Chính vì thế, tình yêu của một cá tính đỏ luôn thật tràn đầy, nhưng đôi khi cũng nhiều sóng gió. Bởi lẽ sắc đỏ trong tình yêu không chỉ là người bạn đồng hành đỡ nâng nhịp bước, mà còn là rảo cản thử thách để xem ta có đủ bản lĩnh, đủ đam mê vượt lên trên nó hay không.

Sắc đỏ trong tình yêu không chỉ là “đam mê”, là nồng nàn; đôi khi nó còn là “cái tôi” riêng của mỗi người. Dung hoà giữa “đam mê” và “cái tôi” là điều không hề giản đơn, nhưng, một khi đã làm được, bạn sẽ thấy mình lướt nhanh trên chiếc xe của tình yêu, của đam mê. Chiếc xe ấy sẽ như thế nào nhỉ? Chắc chắn sẽ là chiếc xe màu đỏ như chính tính cách của bạn!

Gởi người con gái tôi yêu!
Trang 1 trong tổng số 1 trang